![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 1/24_1_4.jpg?ver=2022-01-24-093357-083)
Đảng bộ cơ quan Huyện uỷ triển khai nhiệm vụ năm 2022
Năm 2021, với sự nỗ lực phấn đấu của tập thể lãnh đạo, cán bộ, công chức, người lao động cơ quan Huyện uỷ đã hoàn thành kế hoạch nhiệm vụ năm. Công tác chỉ đạo điều hành được thực hiện đúng theo quy định. Công tác giáo dục chính trị tư tưởng luôn được quan tâm chú trọng, thực hiện tốt các phong trào thi đua. Đặc biệt chú trọng công tác đảm bảo thực hiện các nhiệm vụ chuyên môn, đảm bảo cơ quan an toàn, xây dựng công sở văn minh, sạch đẹp. Phong trào xây dựng đời sống văn hoá trong cán bộ, công chức thực hiện có hiệu quả. 100% gia đình cán bộ, công chức trong cơ quan đều đạt tiêu chuẩn gia đình văn hoá, không có cán bộ, công chức, viên chức vi phạm kỷ luật hoặc mắc các tệ nạn xã hội. Từ các phong trào thi đua đã góp phần nâng cao chất lượng làm việc của cán bộ, công chức, viên chức thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị của các đơn vị nói riêng và của cơ quan Huyện uỷ nói chung.
Cơ quan Huyện uỷ Tam Nông hiện có 32 cán bộ, công chức, viên chức. Tham gia đánh giá xếp loại năm 2021 có 29 đồng chí. Hoàn thành tốt nhiệm vụ 29/29 đồng chí đạt 100% kế hoạch. Trong đó: Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 9/29 đồng chí đạt 31%. Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho 1 cá nhân, Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho 2 tập thể và 3 cá nhân. 7 cá nhân đạt danh hiệu CSTĐ cơ sở. 20 cá nhân đạt danh hiệu LĐTT.
![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 1/24_1_2.jpg?ver=2022-01-24-093357-083)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - PBT Thường trực Huyện uỷ phát biểu chỉ đạo
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ đánh giá cao và ghi nhận những kết quả mà Đảng bộ cơ quan Huyện uỷ đã đạt được trong thời gian qua, đồng thời đồng chí cũng nhấn mạnh về một số nhiệm vụ trọng tâm cần thực hiện trong năm 2022 cụ thể như: Triển khai đầy đủ, kịp thời các Chỉ thị, Nghị quyết của Đảng, nội quy, quy chế của cơ quan đến cán bộ, công chức, viên chức và người lao động trong cơ quan. Không ngừng nâng cao chất lượng công tác tham mưu cho cấp uỷ, chỉ đạo thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, công tác xây dựng Đảng, củng cố hệ thống chính trị vững mạnh. Thực hiện Nghị quyết TW4 khoá XII và Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị một cách thực chất, có hiệu quả. Phấn đấu 5/5 bộ phận chuyên môn được cấp trên xếp loại hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 1/24_1_1.jpg?ver=2022-01-24-093357-083)
Khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có nhiều thành tích trong năm 2021
![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 1/24_1_3.jpg?ver=2022-01-24-093357-083)
Đồng chí Vương Đức Thuỷ - TUV, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện trao Kỷ niệm chương cho các cá nhân
Tại hội nghị, Đảng bộ cơ quan Huyện uỷ đã thừa uỷ quyền trao tặng các hình thức khen thưởng của các cấp cho các tập thể và cá nhân có nhiều thành tích trong năm 2021, đồng thời trao kỷ niệm chương vì sự nghiệp kiểm tra, văn phòng và công tác Dân vận. Cùng ngày, cơ quan Huyện uỷ cũng đã tổ chức hội nghị cán bộ, công chức, người lao động năm 2022./.
Hải Đăng