![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_22_1.jpg?ver=v2MylwJIteTUYYaAYcDf4g%3d%3d)
Ban tổ chức trao giải Nhất, Nhì, Ba cho các đội bóng
Giải bóng đá tranh Cúp thanh niên “26 tháng 3” tỉnh Phú Thọ lần thứ II chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2024) diễn ra từ ngày 24/2/2024 đến ngày 16/3/2024. với sự góp mặt của 13 đội tuyển gồm các Huyện đoàn: Thanh Thuỷ; Tam Nông; Đoan Hùng; Cẩm Khê; Yên Lập; Thanh Ba; Thành đoàn Việt Trì; Huyện đoàn Lâm Thao; Tân Sơn; Phù Ninh; Hạ Hoà; Thanh Sơn; Thị đoàn Phú Thọ. Sau gần một tháng tổ chức, 13 đội bóng với 180 đồng chí là trưởng đoàn, huấn luyện viên, vận động viên đến từ 13 huyện, thành, thị đoàn tham gia Giải bóng đá tranh Cúp thanh niên “26 tháng 3” lần thứ II đã cống hiến cho khán giả 19 trận đấu có chất lượng chuyên môn cao.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_22_2.jpg?ver=v2MylwJIteTUYYaAYcDf4g%3d%3d)
Trận đấu giữa đội Tam Nông và Lâm Thao
Sau khi xuất sắc vượt qua vòng bảng ở vị trí nhất bảng A với 3 trận toàn thắng, đội bóng đá Huyện đoàn Tam Nông gặp đội bóng đá Thành đoàn Việt Trì ở trận bán kết diễn ra vào ngày 12/3/2024. Mặc dù thi đấu cố gắng hết sức mình, tuy nhiên đội Tam Nông đã thua đội Việt Trì với tỉ 2-3 và bước vào tranh giải Ba với đội bóng đá Huyện đoàn Lâm Thao vào ngày 16/3/2024, với sự cổ vũ nhiệt tình đến từ các cổ động viên, tinh thần thi đấu hăng say đến từ các vận động viên, đội bóng Huyện đoàn Tam Nông đã giành chiến thắng đậm đà với tỉ số 7-2 và đạt giải Ba Giải bóng đá tranh Cúp thanh niên “26 tháng 3” tỉnh Phú Thọ lần thứ II. Ở trận chung kết, đội bóng Thị đoàn Phú Thọ đã xuất sắc giành chiến thắng đội bóng Thành đoàn Việt Trì để lên ngôi vô địch, đội bóng Thành đoàn Việt Trì đứng vị trí thứ hai.
Giải bóng đá tranh Cúp thanh niên “26 tháng 3” lần thứ II được tổ chức thành công góp phần lan tỏa tinh thần rèn luyện thể dục, thể thao, nâng cao sức khỏe đến ĐVTN, tạo sân chơi bổ ích và là cơ hội để cán bộ đoàn cấp huyện, cơ sở trực thuộc huyện, thành, thị đoàn... có cơ hội giao lưu, học hỏi, góp phần nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các đơn vị. Đồng thời góp phần đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và tạo động lực để các cấp đoàn thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2022-2027./.