Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện giao nhiệm vụ cho các quân nhân trở về xây dựng quê hương
Trong đợt này, huyện Tam Nông đón nhận 105 quân nhân xuất ngũ về địa phương, đây là các quân nhân tham gia nghĩa vụ quân sự từ năm 2022 được học tập, rèn luyện và thực hiện nghĩa vụ quân sự tại các đơn vị: Binh chủng phòng không không quân, Lữ đoàn 316 – Quân khu 2, Lữ đoàn 144 – Bộ tổng tham mưu, Bộ tư lệnh Lăng bảo vệ Chủ tịch Hồ Chí Minh. Qua quá trình rèn luyện trong môi trường quân đội chuyên nghiệp, các đồng chí quân nhân đã đoàn kết, thống nhất, tích cực rèn luyện, học tập, nhận và hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Cũng trong thời gian tham gia nghĩa vụ, nhiều đồng chí đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, đã được các đơn vị quản lý biểu dương, khen thưởng.
Phát biểu tại buổi đón quân nhân xuất ngũ, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện thay mặt lãnh đạo huyện Tam Nông gửi lời cảm ơn đến các đơn vị Quân đội đã tận tình giáo dục, dìu dắt, rèn luyện cho các công dân huyện Tam Nông hoàn thành tốt nhiệm vụ; nhiệt liệt biểu dương và đánh giá cao sự tiến bộ trưởng thành nhiều mặt của các chiến sĩ sau 24 tháng rèn luyện, công tác, học tập trong môi trường quân đội. Đồng thời, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện mong muốn các quân nhân khi trở về địa phương sẽ tiếp tục phát huy tinh thần gương mẫu, phẩm chất anh bộ đội cụ Hồ, tích cực phát huy những thành tích, kinh nghiệm đã tích lũy trong Quân đội để đóng góp vào công cuộc xây dựng và phát triển kinh tế, chính trị, xã hội của quê hương đất tổ, huyện Tam Nông anh hùng. Đồng thời giao nhiệm vụ cho các quân nhân xuất ngũ khi trở về địa phương cần thực hiện tốt một số nội dung sau:
Thứ nhất, phát huy truyền thống Bộ đội cụ Hồ, truyền thống quê hương, tuyên truyền vận động nhân dân, nhất là các thanh niên trong độ tuổi sẵn sàng nhập ngũ về truyền thống Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng, môi trường quân đội, vai trò trách nhiệm, nghĩa vụ của tuổi trẻ đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Thứ hai, phát huy bản chất người chiến sĩ cách mạng, sống- làm việc theo chủ trương, chính sách của Đảng, Hiến pháp và Pháp luật của Nhà nước. Phấn đấu luôn là những công dân tốt, có ích cho xã hội; luôn là điểm sáng, đi đầu trong các phong trào hoạt động của địa phương. Tham gia phát triển kinh tế, xây dựng quê hương.
Thứ ba, tham gia xây dựng lực lượng dự bị động viên, dân quân tự vệ, làm nòng cốt trong việc củng cố nền Quốc phòng toàn dân, góp phần giữ vững ổn định tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ở địa phương, tạo môi trường thuận lợi cho phát triển kinh tế, văn hóa-xã hội, củng cố nền Quốc phòng toàn dân vững mạnh. Sẵn sàng nhận nhiệm vụ lên đường bảo vệ Tổ quốc khi có yêu cầu.
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng lãnh đạo Huyện đoàn tặng quà cho các quân nhân xuất ngũ
Đồng chí Thượng Tá Đinh Anh Điều - UVBTV HU, Chỉ huy trưởng BCHQS huyện và lãnh đạo phòng LĐTB&XH huyện tặng quà cho các quân nhân xuất ngũ
Nhân dịp này, Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện Tam Nông đã tặng quà các quân nhân, và chúc các anh cùng gia đình đón tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 vui tươi, an toàn, lành mạnh./.
Đăng Đôn