Sáng ngày 19/3/2024, tại xã Tề Lễ, huyện Tam Nông tổ chức lễ ra quân thực hiện công tác Dân vận Chính quyền năm 2024. Tham dự có đồng chí Nguyễn Thị Thanh Huyền - Ủy viên BTV tỉnh ủy, Trưởng Ban dân vận tỉnh ủy; lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh. Đồng chí Vương Đức Thuỷ - TUV, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Quách Hải Lý - PBT Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Chí Thắng - PBT Thường trực Huyện uỷ; các đồng chí trong BTV Huyện uỷ; lãnh đạo các phòng, ban ngành, đoàn thể của huyện; Bí thư, chủ tịch các xã, thị trấn trong huyện; đại diện các Doanh nghiệp trên địa bàn huyện; lãnh đạo Đảng uỷ, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể chính trị xã hội xã Tề Lễ.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/19_3_2.jpg?ver=hYdWkCnvYHD1rWj4s1FceQ%3d%3d)
Các đại biểu đi thăm quan tại thực địa
Với phương châm “gần dân, hiểu dân, trọng dân và có trách nhiệm với nhân dân”, chương trình phối hợp thực hiện công tác Dân vận Chính quyền giữa UBND huyện và Ban dân vận Huyện ủy đã xác định rõ trách nhiệm trong công tác lãnh đạo,chỉ đạo điều hành thực hiện các nội dung phối hợp, góp phần nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý của chính quyền, cơ quan Nhà nước các cấp; phát huy sức mạnh của cả hệ thống chính trị, tăng cường tình đoàn kết, củng cố niềm tin của Nhân dân với Đảng.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/19_3_3.jpg?ver=_-AtB7qJPu5DNZQ_upNyzA%3d%3d)
Triển khai thi công trên 1.000m tuyến đường giao thông tại khu 3 xã Tề lễ
Năm 2024 là năm thứ tư huyện Tam Nông triển khai công tác Dân vận Chính quyền. Năm nay, huyện Tam Nông chọn xã Tề Lễ để triển khai công trình Dân vận Chính quyền của huyện, bao gồm: xây dựng 2 tuyến đường giao thông nông thôn, xây dựng nhà văn hóa, ngôi nhà dân vận chính quyền cho hộ nghèo; tổ chức hội nghị tập huấn, tuyên truyền pháp luật đất đai, công tác bồi thường GPMB để triển khai các dự án. 12/12 xã, thị trấn đăng kí 16 nội dung công tác dân vận chính quyền; 148/148 khu dân cư đăng kí triển khai 174 nội dung như: chỉnh trang đường làng ngõ xóm sáng, xanh, sạch, đẹp; hoàn chỉnh thiết chế nhà văn hóa khu dân cư... Tổng kinh phí dự kiến huy động là trên 30 tỷ đồng.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/19_3_1.jpg?ver=hYdWkCnvYHD1rWj4s1FceQ%3d%3d)
Đồng chí Quách Hải Lý - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện Tam Nông phát biểu chỉ đạo
Huyện Tam Nông chỉ đạo các phòng chuyên môn, tổ chức đoàn thể, các xã, thị trấn tăng cường công tác phối hợp xây dựng cơ sở hạ tầng, giúp đỡ nhân dân phát triển kinh tế, giảm nghèo. Huy động sự vào cuộc của nhân đồng thuận ủng hộ kinh phí, ngày công thực hiện các công trình Dân vận Chính quyền góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh trật tự tại địa phương. Thông qua công tác Dân vận Chính quyền để tăng cường sự gắn bó, đoàn kết giữa các cấp ủy Đảng, chính quyền với Nhân dân.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/19_3_5.jpg?ver=xJZq3YPuS8uuzJryC5Vskg%3d%3d)
Đồng chí Vương Đức Thuỷ - TUV, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Quách Hải Lý - PBT Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện tặng Giấy khen cho các tập thể, cá nhân
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/19_3_6.jpg?ver=xJZq3YPuS8uuzJryC5Vskg%3d%3d)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - PBT Thường trực Huyện uỷ; đồng chí Trần Trọng Vĩnh - UVBTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện tặng Giấy khen cho các tập thể, cá nhân
Nhân dịp này, huyện Tam Nông đã khen thưởng cho 24 tập thể và 14 cá nhân vì đã có thành tích xuất sắc trong công tác phối hợp thực hiện công tác Dân vận Chính quyền 3 năm từ 2021-2023.
Hải Đăng