![](/Portals/0/NAM 2023/DANG - NAM 2023/Thang 2/9_2_1.jpg?ver=2023-02-10-075738-790)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ cùng đoàn công tác thăm điểm vui chơi cho thiếu nhi tại xã Thanh Uyên
Đoàn công tác của Huyện ủy do đồng chí Nguyễn Chí Thắng – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tam Nông đã đến thăm nắm tình hình thực tế hoạt động của các tổ chức đoàn thể tại một số xã như: Lam Sơn, Bắc Sơn và Thanh Uyên. Tại mỗi đơn vị, đoàn công tác đã được nghe đại diện lãnh đạo Đảng ủy và các đoàn thể chính trị - xã hội tại xã báo cáo nhanh về tình hình, tư tưởng của đoàn viên hội viên của tổ chức. Kết quả thực hiện nhiệm vụ chính trị từ đầu năm đến nay, nhiệm vụ những tháng tiếp theo.
Tại buổi thăm và làm việc, đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy ghi nhận và đánh giá cao về kết quả của đoàn thể các xã đạt được trong thời gian qua như: tình hình tư tưởng của cán bộ, đoàn viên, hội viên và Nhân dân cơ bản ổn định; các phong trào thi đua, các cuộc vận động đã được Mặt trận Tố quốc và các đoàn thể từ huyện đến cơ sở luôn quan tâm triển khai và thực hiện có hiệu quả, góp phần cổ vũ, động viên cán bộ, đoàn viên, hội viên tích cực tham gia thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - an ninh, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị. Phối hợp tổ chức tốt công tác tuyên truyền, triển khai thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết của Đảng các cấp, đặc biệt là Nghị quyết lần thứ XXX của Đảng bộ huyện Tam Nông; tích cực vận động, tuyên truyền cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên và Nhân dân tham gia học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức và phong cách Hồ Chí Minh.
![](/Portals/0/NAM 2023/DANG - NAM 2023/Thang 2/9_2_2.jpg?ver=2023-02-10-075738-867)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ cùng đoàn công tác làm việc tại xã Bắc Sơn
Đồng thời, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy nhấn mạnh, các đoàn thể cần phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc; tham gia thực hiện Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”; thực hiện tốt công tác chung tay xây dựng NTM; tích cực trong nhiệm vụ tuyên truyền, giải phóng mặt bằng phục vụ các dự án trọng điểm của tỉnh, của huyện; thực hiện tốt các chương trình, mục tiêu phát triển kinh tế, an sinh xã hội, giảm nghèo bền vững. Tập trung suy nghĩ để có những giải pháp thiết thực, hiệu quả hơn giúp hoạt động của mỗi tổ chức thực sự sinh động, thu hút được nhiều hơn nữa sự quan tâm, vào cuộc của hội viên./.
Hải Đăng