![](/Portals/0/Templates/Nam 2023/Thang 11/4.jpg?ver=96eojMnZmaoxPsevBadzIA%3d%3d)
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ Phùng Khánh Tài; đồng chí Bí thư Huyện uỷ Tam Nông Vương Đức Thuỷ cùng các đồng chí lãnh đạo của Tỉnh uỷ và Huyện uỷ Tam Nông về dự với cuộc họp Chi bộ khu 6 xã Hương Nộn
Chi bộ 6, đảng bộ xã Hương Nộn hiện có 41 đảng viên, trong đó 12 đồng chí thuộc diện miễn sinh hoạt Đảng; 39 đảng viên đang sinh hoạt theo Quy định 213 của Bộ chính trị. Thời gian qua, chi bộ đã lãnh đạo khu dân cư thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, hoàn thành các chỉ tiêu kinh tế - xã hội; giữ vững khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu. Chi bộ đã đăng ký thực hiện điểm việc xây dựng “chi bộ 4 tốt”. Tại buổi sinh hoạt, các đảng viên đã thảo luận về kết quả thực hiện nhiệm vụ chính trị tháng 10 và nhiệm vụ thời gian tới; tập trung vào công tác rà soát hộ nghèo, duy trì khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu, thực hiện thu gom rác thải, đảm bảo an ninh trật tự cuối năm, hệ thống chiếu sáng khu dân cư; chuẩn bị ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc, công tác phát triển đảng viên…
Được sự gợi ý của Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài và đồng chí Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Bùi Đình Thi, chi bộ khu 6 xã Hương Nộn đã trao đổi, chia sẻ một số nội dung về: khó khăn trong công tác tổ chức sinh hoạt chi bộ hiện nay, tình hình đội ngũ đoàn viên thanh niên; nội dung các tài liệu sinh hoạt chi bộ, công tác bồi dưỡng, tập huấn cho đội ngũ cán bộ, việc đánh giá chất lượng sinh hoạt chi bộ, tham gia phát biểu ý kiến của đảng viên, thời gian sinh hoạt và nộp đảng phí…
![](/Portals/0/Templates/Nam 2023/Thang 11/1.jpg?ver=DMqRKH2zqoJM8wv2c3E-Ug%3d%3d)
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài ghi nhận, đánh giá cao kết quả công tác chỉ đạo họp của chi bộ 6
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài ghi nhận, đánh giá cao kết quả công tác của chi bộ 6 thời gian qua cũng như việc tổ chức sinh hoạt chi bộ nghiêm túc, bài bản, đúng quy định. Nhấn mạnh vai trò “tế bào”, “hạt nhân chính trị”, “cầu nối giữa Đảng với nhân dân” của chi bộ, đ/c Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy mong muốn tinh thần này sẽ tiếp tục được quán triệt từ tỉnh, huyện, xã đến từng chi bộ. Đồng thời đề nghị Chi bộ 6 tiếp tục thực hiện tốt các hướng dẫn của TW, của tỉnh và địa phương về nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ; quán triệt, thống nhất nhận thức đầy đủ về chức năng, nhiệm vụ của chi bộ; duy trì nề nếp và đảm bảo kỷ luật, kỷ cương trong sinh hoạt Đảng; đảm bảo nguyên tắc tự phê bình và phê bình; tính lãnh đạo, tính giáo dục và tính chiến đấu; tiếp tục nâng cao chất lượng sinh hoạt chuyên đề; làm sao để nội dung sinh hoạt chi bộ ngày càng hấp dẫn và thiết thực, cân đối giữa lãnh đạo thực hiện các nhiệm vụ chính trị và công tác xây dựng Đảng, chú trọng việc biểu dương đảng viên, tiếp tục triển khai nghiêm túc việc đánh giá sinh hoạt chi bộ; ứng dụng CNTT trong sinh hoạt chi bộ… Nhân buổi làm thăm và làm việc, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài đã trao tặng chi bộ 6 - xã Hương Nộn một số cuốn sách của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ tin tưởng thời gian tới, chi bộ 6 và các chi bộ thuộc Đảng bộ xã Hương Nộn nói riêng, Đảng bộ huyện Tam Nông sẽ có nhiều đổi mới, sáng tạo để tiếp tục nâng cao chất lượng sinh hoạt, góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị, tiếp tục là một trong những điểm sáng của Đảng bộ tỉnh Phú Thọ.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2023/Thang 11/6.jpg?ver=nF6Hp4teoSzsA5RRh4XHSA%3d%3d)
![](/Portals/0/Templates/Nam 2023/Thang 11/5.jpg?ver=DMqRKH2zqoJM8wv2c3E-Ug%3d%3d)
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Phùng Khánh Tài tặng quà và sách cho chi bộ khu 6 Hương Nộn, Tam Nông
Tiếp đó, đồng chí Phó bí thư Thường trực Tỉnh ủy đã tới thăm, làm việc với đảng bộ xã Hương Nộn; vui mừng trước những kết quả toàn diện trong phát triển kinh tế, xã hội, quốc phòng an ninh của xã thời gian qua, nổi bật là trong xây dựng NTM, thu ngân sách… Đảng bộ xã cũng đã có nhiều đổi mới, sáng tạo trong công tác xây dựng Đảng, hệ thống chính trị và lãnh đạo, chỉ đạo nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ như cử các đồng chỉ Ủy viên BCH Đảng bộ xã dự sinh hoạt chi bộ các khu dân cư, Ban hành bộ tiêu chí đánh giá, xếp loại các đồng chí Ủy viên BCH, mỗi chi bộ 1 năm thực hiện ít nhất một cuộc kiểm tra, giám sát. Đ/c Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy mong muống Đảng bộ xã Hương Nộn tiếp tục thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở, kịp thời nắm bắt, giải quyết tâm tư, nguyện vọng của nhân dân; tiếp tục triển khai nghiêm túc các chủ trương, nghị quyết của Đảng; phân công trách nhiệm cụ thể cho cán bộ, đảng viên để nỗ lực, quyết tâm hoàn thành các nhiệm vụ chính trị đã đề ra; tiếp tục duy trì xã nông thôn mới nâng cao, hướng tới xã nông thôn mới kiểu mẫu, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân.
Hải Đăng