![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/z5207311612167_729156e700bdea51112a4e15afd6583b.jpg?ver=aRpbgwpMg5eO9I3jy-jung%3d%3d)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ; đồng chí Trần Thanh Nam – Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện Tam Nông (Đồng Tháp) trao giải Nhất cho các đơn vị
Các hoạt động chào mừng huyện đạt chuẩn nông thôn mới, mừng Đảng, mừng xuân Giáp Thìn 2024 được tổ chức với các nội dung: Bắn pháo hoa tầm thấp đêm giao thừa, thời gian 15 phút, màn pháo hoa rực rỡ, đặc sắc, thu hút đông đảo nhân dân đến xem, cổ vũ và thưởng thức. Tổ chức đêm giao lưu văn nghệ tiễn tân binh lên đường nhập ngũ, với 15 tiết mục đặc sắc kịp thời cổ vũ động viên các tân binh lên đường nhập ngũ. Tổ chức các hoạt động Hội trại văn hoá, triển lãm ảnh với chủ đề “Đất và người Tam Nông”. Các Trại văn hoá được đầu tư công phu, sáng tạo mang đậm bản sắc văn hoá tryền thống, đồng thời trưng bày, giới thiệu các sản phẩm OCOP, sản phẩm đặc trưng của địa phương. Trong 2 ngày, 28 và 29/2/2024, huyện Tam Nông đã tổ chức các môn thể thao bao gồm (Kéo co nam – nữ; bóng chuyền hơi nữ, bóng bàn, cầu lông)
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/z5207311589507_6de6c31f9b7b0c933d7a479b0c472811.jpg?ver=jiHJ4KPah5-Zr2sVrHHPYA%3d%3d)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Châu Văn Bo – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ Tam Nông (Đồng Tháp) trao giải Nhì cho các đơn vị
Công tác phối hợp hiệu quả của các đơn vị, các địa phương trên địa bàn huyện đã góp phần cho sự thành công tốt đẹp các hoạt động. Các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao trong đợt này đã tạo được ấn tượng sâu sắc với đại biểu, nhân dân và khách tham quan. Các hoạt động đã tạo không khí sôi nổi, khơi dậy lòng tự hào dân tộc, bản sắc văn hóa độc đáo của người dân Tam Nông.Thông qua các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao tạo niềm tin, sự đoàn kết trong Đảng, trong nhân dân, quyết tâm xây dựng huyện Tam Nông giàu về kinh tế, vững về chính trị, mạnh về quốc phòng an ninh, đẹp về nếp sống văn hóa, xứng đáng với huyện nông thôn mới.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/z5207311630994_a3b54dd0a33373aeaea9d197dc07a8a1.jpg?ver=TuvPxesd676XaA0O9uk3hQ%3d%3d)
Các đại biểu trao giải A cho các xã, thị trấn tham gia Hội trại văn hoá
Kết thúc các hoạt động, Ban tổ chức khen thưởng cho các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong các hoạt động Hội trại, thể thao chào mừng huyện đạt chuẩn nông thôn mới.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/thang 3/z5207311540728_464204b3eba28755b86998697f08f4d3.jpg?ver=oHaneTHvHXQ_SvKDqVOa0w%3d%3d)
Lãnh đạo Phòng văn hoá Thông tin, Trung tâm Văn hoá TTDL&TT huyện trao thưởng cho các đơn vị
Tuấn Dũng