Lễ giao nhận quân năm 2023
Đoàn Chủ tịch
Trong đợt giao quân lần này, huyện Tam Nông có 129 tân binh lên đường nhập ngũ, trong đó 107 tân binh thực hiện nghĩa vụ quân sự và 22 tân binh thực hiện nghĩa vụ Công an nhân dân. Các tân binh được giao cho năm đơn vị gồm: Lữ đoàn 144/Bộ Tổng tham mưu, Sư đoàn 371/Quân chủng Phòng không không quân, Lữ đoàn 249/Binh chủng Công binh, Lữ đoàn 604/Quân khu 2 và Công an tỉnh. Qua các bước tuyển chọn chặt chẽ, các tân binh đều đảm bảo tiêu chuẩn về phẩm chất chính trị, phẩm chất đạo đức, trình độ văn hóa và sức khỏe. Trong số các tân binh lên đường nhập ngũ đợt này có 24 tân binh đã được học lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng.
Đồng chí Vương Đức Thuỷ - TUV, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện, Bí thư Đảng uỷ Quân sự huyện thắp ngọn lửa truyền thống
Để chuẩn bị cho Lễ giao, nhận quân năm 2023, huyện Tam Nông đã có sự chuẩn bị chu đáo, phối hợp chặt chẽ với các đơn vị làm tốt công tác sơ tuyển, khám tuyển gọi công dân nhập ngũ đảm bảo công khai, công bằng, đúng luật. Các tân binh lên đường nhập ngũ đều đủ các tiêu chuẩn về sức khỏe, tuổi đời, trình độ văn hóa theo quy định.
Đồng chí Quách Hải Lý – Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng NVQS huyện đánh trống khai mạc ngày hội tòng quân
Phát biểu tại Lễ giao, nhận quân năm 2024, đồng chí Quách Hải Lý – Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng NVQS huyện đã biểu dương tinh thần nhiệt huyết, tuổi trẻ của các thanh niên trong huyện đã hăng hái tham gia thực hiện nghĩa vụ quân sự, học tập, rèn luyện và tham gia bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời đồng chí đề nghị: Các tân binh vào quân ngũ nỗ lực rèn luyện, phấn đấu học tập để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Các đơn vị nhận quân thường xuyên quan tâm, chăm lo, giúp đỡ tạo mọi điều kiện thuận lợi để các đồng chí tân binh yên tâm tư tưởng thực hiện nhiệm vụ được giao trong quân ngũ. Cấp ủy Đảng, chính quyền, các ban, ngành đoàn thể và nhân dân trong huyện tiếp tục thực hiện tốt chính sách hậu phương quân đội và là hậu phương vững chắc để các đồng chí yên tâm rèn luyện và học tập.
Các đại biểu tặng hoa, quà chúc mừng các tân binh
Thanh niên huyện Tam Nông hăng hái lên đường nhập ngũ
Các tân binh hăng hái, phấn khởi lên đường thực hiện nghĩa vụ; đồng thời hứa sẽ tiếp tục phát huy truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, rèn luyện tu dưỡng bản thân, hoàn thành mọi nhiệm vụ mà Đảng, Nhà nước, quân đội và nhân dân giao phó.
Tuấn Dũng