![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/2_28_1.jpg?ver=LxPz9gtmLsfIll_lvtBQ5A%3d%3d)
Cờ hoa khu vực Trung tâm huyện
Trong những ngày này, trên địa bàn huyện không khí chuẩn bị đang được khẩn trương, tích cực, hoàn thiện các điều kiện cần thiết đảm bảo phục vụ các hoạt động mừng đảng, mừng xuân và buổi lễ công bố quyết định của Thủ tướng Chính phủ công nhận huyện đạt chuẩn nông thôn mới năm 2023; ở các khuôn viên khu vực trung tâm huyện, khu vực đảo đầu Cầu Phong Châu và cổng Trung tâm Y tế huyện, trên các tuyến đường của thị trấn Hưng Hoá và các xã lân cận được trang trí cờ hoa, băng zôn, khẩu hiệu rực rỡ, tạo không khí tưng bừng, niềm vui phấn khởi của nhân dân hướng về ngày Lễ công bố công nhận huyện đạt chuẩn NTM năm 2023. Sau 12 năm thực hiện Chương trình, huyện Tam Nông đã huy động được sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị với quyết tâm cao, làm chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức của cán bộ, công chức, viên chức, nhân dân trong huyện và đã đạt được những kết quả nổi bật: Diện mạo nông thôn được đổi mới, ngày càng khang trang, sạch, đẹp, đời sống vật chất và tinh thần của người dân được nâng lên, đến hết năm 2023, thu nhập bình quân đầu người khu vực nông thôn của huyện đạt 53,18 triệu đồng/năm; tỷ lệ hộ nghèo đa chiều toàn huyện là 2,66%. Với sự quyết tâm, cố gắng nỗ lực và những kết quả đạt được, Hội đồng thẩm định quốc gia đã trình Thủ tướng Chính phủ công nhận huyện Tam Nông đạt chuẩn nông thôn mới năm 2023. Ngày 06/02/2024, Phó Thủ tướng Trần Lưu Quang đã ký quyết định số 153/QĐ- TTg công nhận huyện Tam Nông, tỉnh Phú Thọ đạt chuẩn nông thôn mới năm 2023. Đây là kết quả đầy tự hào, không những đánh dấu cột mốc phát triển mới của huyện, mà còn tiếp thêm sức mạnh để Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân bước tiếp hành trình mới: Xây dựng huyện vững về chính trị, giàu về kinh tế, mạnh về Quốc phòng, an ninh.
![](https://tamnong.phutho.gov.vn/Portals/0/Huy%E1%BB%87n%20Tam%20N%C3%B4ng/Anh%20tin%20bai/N%C4%83m%202024/2_24_4.jpg?ver=W9Oc9gKGhRYKlXqeHjzS-Q%3d%3d)
![](https://tamnong.phutho.gov.vn/Portals/0/Huy%E1%BB%87n%20Tam%20N%C3%B4ng/Anh%20tin%20bai/N%C4%83m%202024/2_24_5.jpg?ver=W9Oc9gKGhRYKlXqeHjzS-Q%3d%3d)
Chương trình văn nghệ tiễn tân binh và chào mừng huyện đón bằng công nhận huyện chuẩn NTM năm 2023
Từ nhiều ngày nay công tác chuẩn bị đã được Huyện uỷ - HĐND – UBND tích cực chỉ đạo, các cơ quan chuyên môn được giao nhiệm vụ đang khẩn trương hoàn thiện điều kiện về cơ sở vật chất, trang trí khánh tiết và các điều kiện khác để đảm bảo cho các hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể dục, thể thao, hội trại và buổi Lễ công bố huyện đạt nông thôn mới được diễn ra thành công tốt đẹp.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/2_28_2.jpg?ver=LxPz9gtmLsfIll_lvtBQ5A%3d%3d)
Hội trại văn hoá chào mừng huyện đạt chuẩn NTM
Đặc biệt cũng trong những ngày đầu xuân năm mới Giáp Thìn, tối ngày 24/2/2024, Trung tâm VHTTDL&TT phối hợp với Ban chỉ huy Quân sự, Phòng VH&TT, Huyện đoàn tổ chức đêm giao lưu văn nghệ tiễn tân binh lên đường nhập ngũ, chào mừng huyện Tam Nông đạt chuẩn NTM, mừng đảng, mừng xuân Giáp Thìn 2024 với sự tham gia của 12 xã, thị trấn và Trường THPT Hưng Hoá, sáng ngày 25/2/2024 Đảng bộ, chính quyền, nhân dân huyện Tam Nông tổ chức lễ giao quân tiễn 129 nam công dân huyện nhà lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc, công tác tuyển quân được thực hiện đảm bảo đúng luật; lễ giao nhận quân được tổ chức long trọng, trang nghiêm, an toàn, tiết kiệm và đúng quy định, theo phương châm "Gặp mặt tại nhà, tiễn đưa tại xã, giao quân tại huyện", tạo khí thế phấn khởi trong ngày hội tòng quân.
![](/Portals/0/image-20240228071626-1.jpeg)
![](/Portals/0/image-20240228071626-2.jpeg)
Thanh niên Tam Nông sẵn sàng lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc
Tiếp sau ngày hội giao quân sẽ diễn ra các hoạt động hội trại, thi đấu giao lưu các môn thể thao bóng chuyền hơi, bóng bàn, cầu lông, kéo co với sự tham gia của các xã, thị trấn các cơ quan, đơn vị trên địa bàn huyện.
Tin tưởng rằng với sự chuẩn bị chu đáo về mọi mặt, buổi lễ công bố quyết định công nhận huyện Tam Nông đạt chuẩn nông thôn mới năm 2023, cùng các hoạt động mừng đảng, mừng xuân Giáp Thìn 2024 sẽ thành công tốt đẹp. Khẳng định những đóng góp to lớn của Đảng bộ và nhân dân trong huyện đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng, của Đất nước và của tỉnh Phú Thọ, củng cố thêm niềm tin tưởng cho cán bộ, Đảng viên và nhân dân vào sự lãnh đạo của Đảng, hướng đến mục tiêu xây dựng nông thôn hiện đại, phồn vinh, hạnh phúc, dân chủ, văn minh./.
Lan Oanh