Ngày 7/4, huyện Tam Nông đã tổ chức hội nghị tập huấn công tác cải cách hành chính năm 2022 cho trên 60 học viên là lãnh đạo UBND, cán bộ công chức tư pháp và văn phòng các xã, thị trấn trên địa bàn. Dự và khai giảng lớp tập huấn có đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Hà Thị Việt Hà – UVBTV, Trưởng BTG, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Nguyễn Như Hải – HUV, Trưởng phòng Nội Vụ huyện cùng lãnh đạo Văn phòng HĐND&UBND huyện, Phòng Nội vụ huyện.
![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 4/7_4_2.jpg?ver=2022-04-07-092255-787)
Toàn cảnh lớp tập huấn
Tại lớp tập huấn, các học viên được giới thiệu các chuyên đề với nội dung chính Nghiệp vụ xử lý vi phạm hành chính: một số nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm về nâng cao chỉ số cải cách hành chính (PAR INDEX), chỉ số hài lòng (SIPAS), chỉ số nâng cao năng lực cạnh tranh (PCI), chỉ số hiệu quả quản trị hành chính công (PAPI) trên địa bàn huyện trong thời gian tới; kỹ năng xây dựng báo cáo công tác cải cách hành chính; hướng dẫn nghiệp vụ trong tiếp nhận, giải quyết, trả kết quả thủ tục hành chính theo cơ chế một cửa, một cửa liên thông tại Bộ phận tiếp nhận và Trả kết quả cấp huyện, cấp xã; kỹ năng chuyên sâu trong việc sử dụng các hệ thống phần mềm dùng chung trên địa bàn Tỉnh.
![](/Portals/0/HAI DANG 2022/Thang 4/7_4_1.jpg?ver=2022-04-07-092255-787)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – UVBTV, Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu chỉ đạo
Bên cạnh đó, các báo cáo viên cũng đã trao đổi, thảo luận các vấn đề liên quan trong quá trình triển khai và thực hiện công tác cải cách hành chính, giúp cho đội ngũ công chức, viên chức làm công tác cải cách hành chính bổ sung, cập nhật, nâng cao kiến thức trình độ chuyên môn, nghiệp vụ, áp dụng vào thực tiễn công việc của cơ quan, đơn vị. Qua đó, góp phần thực hiện có hiệu quả Đề án “Đẩy mạnh cải cách hành chính, trọng tâm là cải cách thủ tục hành chính trên địa bàn huyện Tam Nông giai đoạn 2021-2025”, tập trung đẩy mạnh dịch vụ công trực tuyến mức độ 3 và 4 trên địa bàn huyện trong thời gian tới./.
Hải Đăng