![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_1.jpg?ver=58edZv1yXchJYOIegdaYNQ%3d%3d)
Các đại biểu dâng hương tại Hậu cung Đền thờ Đức Vua Lý Nam Đế xã Vạn Xuân
Thực hiện chương trình kết nghĩa giữa 3 huyện: Tam Nông (Phú thọ) – Phổ Yên (Thái Nguyên) - Hoài Đức (Hà Nội), nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, để tỏ lòng tri ân với công lao to lớn của Đức Vua – vị Hoàng đế đầu tiên của dân tộc Việt Nam, tri ân công lao to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh kính yêu, đoàn công tác của Thành uỷ Thành phố Phổ Yên tỉnh Thái Nguyên đã dâng nén tâm nhang thành kính trước anh linh của Đức Vua Lý Nam Đế và Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, mong muốn Đức Vua và Bác Hồ trở che cho Đảng bộ, chính quyền và nhân dân 3 huyện kết nghĩa nói riêng và đất nước nói chung luôn thịnh trị vững bền.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_2.jpg?ver=3X2rY93I9S3A4bbAh5HHiA%3d%3d)
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_3.jpg?ver=61XjedCDEInEh73S3peQfA%3d%3d)
Đoàn đại biểu dâng hương và chụp ảnh lưu niệm tại Khu lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh xã Vạn Xuân
Đoàn công tác cũng đã dâng hương và thăm quan các hạng mục trong khuôn viên di tích Đền thờ Đức Vua Lý Nam Đế và khu lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại xã Vạn Xuân.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_5.jpg?ver=61XjedCDEInEh73S3peQfA%3d%3d)
Đồng chí Vương Đức Thuỷ - TUV, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện Tam Nông phát biểu tại buổi làm việc
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_4.jpg?ver=61XjedCDEInEh73S3peQfA%3d%3d)
Đồng chí Nguyễn Xuân Trường - PBT Thường trực Thành uỷ Thành phố Phổ Yên (Thái Nguyên) phát biểu tại buổi làm việc
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/25_1_6.jpg?ver=PM0Js1emzoUvz0D4d_ogcQ%3d%3d)
Thành uỷ Thành phố Phổ Yên tặng quà cho huyện Tam Nông
Tại buổi làm việc với huyện Tam Nông, lãnh đạo 2 đơn vị đã giới thiệu khái quát về tình hình phát triển kinh tế, chính trị, văn hóa xã hội ANQP trong năm 2023 và những định hướng trong năm 2024. Đồng thời, lãnh đạo 2 đơn vị mong muốn trong thời gian tới tình cảm kết nghĩa của 3 đơn vị nói chung và Phổ Yên (Thái Nguyên) với Tam Nông (Phú Thọ) nói riêng bền chặt hơn nữa, nhằm tạo điều kiện trong việc quảng bá, giới thiệu hình ảnh của mỗi địa phương, tiếp tục chung tay kêu gọi thu hút đầu tư để xây dựng khuôn viên khu di tích tại 3 đơn vị ngày càng to đẹp hơn, xứng đáng với tầm vóc lịch sử và vị thế của Đức Vua Lý Nam Đế và Bác Hồ kính yêu./.
Hải Đăng