Để chuẩn bị cho Lễ công bố Quyết định của Thủ tướng Chính phủ về công nhận huyện Tam Nông đạt chuẩn Nông thôn mới vào ngày mùng 1 tháng 3 năm 2024, Huyện Tam Nông tổ chức nhiều hoạt động sôi nổi như cắm trại văn hóa, các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao để chào đón sự kiện trọng đại này. Trung tâm Văn hóa, thể thao, Du lịch và Truyền thông Tam Nông xin trân trọng thông báo và gửi đến Quý vị và các bạn chương trình tổ chức các hoạt động chào mừng huyện Tam Nông đạt chuẩn Nông thôn mới năm 2023, mừng Đảng, mừng Xuân Giáp Thìn 2024 cụ thể như sau:
Ngày 28/02/2024, từ 7 giờ 30 phút đến 8 giờ Khai mạc các hoạt động văn hóa, thể thao tại Nhà thi đấu của huyện Tam Nông.
Từ 8 giờ đến 11 giờ , Thi đấu vòng bảng Bóng chuyền hơi nữ, Bảng A, B tại Nhà thi đấu huyện Tam Nông; Bảng C tại nhà Văn hóa khu 6; Bảng D tại nhà Văn hóa khu 3 thị trấn Hưng Hóa.
Từ 13 giờ 30 phút đến 17 giờ, Thi đấu Kéo co tại Sân vận động Lữ đoàn 543
Từ 19 giờ 30 phút đến 21 giờ 30 phút Tổ chức đêm giao lưu văn hóa, văn nghệ giữa đội văn nghệ của các xã, thị trấn. Trại Văn hóa số 1, số 7 và số 11 (Theo địa điểm Ban tổ chức của huyện đã phân công).
Ngày 29/02/2024, từ 7 giờ đến 11 giờ, thi đấu Bán kết, Chung kết Bóng chuyền hơi nữ Tại Nhà thi đấu của huyện Tam Nông. Từ 8 giờ đến 10 giờ, Ban Giám khảo của huyện tổ chức Chấm trại Văn hóa. Từ 15 giờ đến 16 giờ cùng ngày, Bế mạc các hoạt động Văn hóa, thể thao tại Nhà thi đấu huyện Tam Nông.
Trân trọng thông báo và kính mời Nhân dân trên địa bàn huyện đến xem, cổ vũ cho các hoạt động chào mừng huyện Tam Nông đạt chuẩn Nông thôn mới năm 2023, mừng Đảng, mừng Xuân Giáp Thìn 2024.