Ngày 31/1/2024, đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tam Nông đã trao tặng Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng đợt mùng 3/2 cho đảng viên lão thành Tạ Thị Soạn thuộc Đảng bộ xã Dị Nậu. Cùng dự có lãnh đạo Đảng ủy, chính quyền, Bí thư chi bộ khu dân cư xã Dị Nậu.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/31_1_3.jpg?ver=Ew8w6RyT1a2BmhmnYKA5-g%3d%3d)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy trao Huy hiệu 60 năm tuổi đảng cho đảng viên Tạ Thị Soạn thuộc Đảng bộ xã Dị Nậu
Đảng viên lão thành được nhận huy hiệu 60 năm tuổi Đảng đợt mùng 3/2 thuộc Đảng bộ xã Dị Nậu là đảng viên Tạ Thị Soạn sinh ngày 20/3/1945, quê quán ở xã Dị Nậu, huyện Tam Nông; nơi ở hiện nay khu 5 xã Dị Nậu, huyện Tam Nông; vào đảng ngày 02/12/1963, chính thức 30/12/1964.
![](/Portals/0/Templates/Nam 2024/Thang 1/31_1_4.jpg?ver=Ew8w6RyT1a2BmhmnYKA5-g%3d%3d)
Đảng ủy, chính quyền xã Dị Nậu chúc mừng lão đồng chí Tạ Thị Soạn
Tại gia đình lão đảng viên Tạ Thị Soạn, đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tam Nông đã ân cần thăm hỏi sức khỏe của cá nhân lão đồng chí và gia đình, trao Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng và tặng hoa chúc mừng lão đồng chí. Đồng thời, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tam Nông thay mặt lãnh đạo Đảng bộ Huyện tri ân với những đóng góp của cá nhân lão đồng chí Tạ Thị Soạn cho sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng và dân tộc. Trao tặng Huy hiệu Đảng đối với các đảng viên lão thành thể hiện sự ghi nhận, trân trọng của Đảng và Nhân dân đối với sự đóng góp của lão đồng chí vào sự nghiệp đấu tranh giành độc lập dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện Tam Nông nói chung và xã Dị Nậu nói riêng mong muốn lão đồng chí Tạ Thị Soạn tiếp tục phát huy truyền thống kiên trung của người Đảng viên, kinh nghiệm của mình, tích cực tham gia đóng góp ý kiến xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền huyện, xã ngày càng trong sạch, vững mạnh./.
Hải Đăng