Ảnh: Internet
Được sự đồng ý của Thường trực Tỉnh ủy và Ủy ban Nhân dân tỉnh Phú Thọ, để tạo không khí vui tươi, phấn khởi cho Nhân dân đón chào năm mới, mừng Đảng mừng Xuân Giáp Thìn 2024 và chào mừng huyện Tam Nông đạt chuẩn nông thôn mới, Ủy ban Nhân dân huyện Tam Nông tổ chức bắn pháo hoa vào hồi 21 giờ 30 phút, ngày Thứ sáu mùng 9 tháng 2 năm 2024, tức đêm Giao thừa.
Địa điểm bắn pháo hoa tại khu vực Bờ Hồ sinh thái Thị trấn Hưng Hóa, huyện Tam Nông. UBND huyện Tam Nông thông báo rộng rãi đến quần chúng Nhân dân trong và ngoài huyện được biết, đến xem, cổ vũ. Thời gian vào hồi 21 giờ 30 phút ngày Thứ sáu mùng 9 tháng 2 năm 2024, tức đêm Giao thừa. Địa điểm bắn pháo hoa tại khu vực Bờ Hồ sinh thái Thị trấn Hưng Hóa, huyện Tam Nông. Kinh phí thực hiện bắn pháo hoa chủ yếu từ nguồn xã hội hóa.
Đêm Giao thừa - là khoảnh khắc tiễn đưa năm cũ, chào đón năm mới từ bao đời nay đã in sâu trong tâm thức mỗi người dân đất Việt bởi sự linh thiêng và ý nghĩa. Thời điểm chuyển giao giữa năm Quý Mão và năm Giáp Thìn, những chùm pháo hoa đa sắc màu, lung linh, rực sáng sẽ gửi gắm khát vọng của huyện Tam Nông về một năm mới phát triển và thịnh vượng.
Hải Đăng