Đại hội Chi bộ Văn hóa - Thông tin lần thứ II, nhiệm kỳ 2022 - 2025
Nhiệm kỳ 2020 - 2022, Chi bộ Văn hóa - Thông tin phấn đấu thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu Nghị quyết đại hội Chi bộ đề ra trong nhiệm kỳ qua. 100% cán bộ đảng viên tham gia học tập đầy đủ các đợt học tập Nghị quyết do Đảng, chính quyền, đoàn thể tổ chức. Hàng năn, 100% đảng viên được xếp loại hoàn thành tốt nhiệm vụ, trong đó có 20% xếp loại HTXSNV; Chi bộ được xếp loại HTTNV. Về nhiệm vụ chuyên môn, trong nhiệm kỳ qua, chi bộ VH&TT đã xây dựng chương trình thực hiện nhiệm vụ trọng tâm, chỉ đạo thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, chỉ đạo các cơ quan tham mưu cho Huyện ủy, HĐND, UBND huyện, Đảng ủy khối chính quyền về các lĩnh vực Văn hóa - Thông tin. Công tác tham mưu có nhiều biến chuyển tích cực, có chiều sâu phục vụ công tác chỉ đạo, điều hành của UBND, của Chủ tịch và các Phó Chủ tịch theo đúng quy định. Tham mưu tổ chức các hoạt động tuyên truyền, văn hóa, văn nghệ, thể thao kỷ niệm các ngày lễ lớn và sự kiện lịch sử quan trọng trong năm 2022. Phối hợp với các cơ quan chuyên môn tổ chức các hoạt động dâng hương, văn hóa, thể thao kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Đảng bộ huyện (01/5/1947 - 01/5/2022), 75 năm Bác Hồ về ở và làm việc tại xã Vạn Xuân. Tham mưu tổ chức thành công hội thảo khoa học tôn tạo, phát huy giá trị văn hóa, lịch sử Đền thờ Vua Lý Nam Đế; Lễ giỗ Đức vua Lý Nam Đế và đón bằng công nhận Cụm di tích Đình Danh Hựu là di tích Lịch sử - Văn hóa cấp tỉnh. Phối hợp tham gia các hoạt động Giỗ tổ Hùng Vương năm 2022 đạt kết quả tốt.
Các đại biểu đã sôi nổi đóng góp ý kiến bổ sung vào bản báo cáo trình đại hội, đồng thời tiếp tục đóng góp ý kiến vào phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp trong nhiệm kỳ mới.
Trên tinh thần dân chủ, đoàn kết Đại hội Chi bộ Văn hóa - Thông tin đã sáng suốt lựa chọn bầu chức danh Bí thư, Phó Bí thư chi bộ. Đồng chí Đặng Đức Hải – Trưởng phòng Văn hóa và Thông tin tiếp tục được Đại hội tín nhiệm bầu giữ chức Bí thư Chi bộ Văn hóa - Thông tin nhiệm kỳ 2022-2025 với 100% số phiếu tín nhiệm.