![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2023/9_2_0.jpg?ver=0yFTqi8dljHOuGgd6Ux19w%3d%3d)
Trung tâm VHTTDL&TT huyện trang trí khánh tiết khu vực khuôn viên UBND huyện
Ông Hà Ngọc Diệp là công dân của khu 7 thị trấn Hưng Hóa, năm nay đã 70 năm tuổi đời và 50 năm tuổi đảng. Trước sự thay da đổi thịt của quê hương, ông Diệp rất tự hào và phấn khởi khi được cùng với bà con Nhân dân trong khu phố treo cờ Tổ quốc để chào đón Quốc khánh của dân tộc và chào đón niềm vui chung của thị trấn Hưng Hóa khi đạt chuẩn Đô thị văn minh và huyện Tam Nông đạt chuẩn huyện Nông thôn mới.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2023/9_2_1.jpg?ver=0yFTqi8dljHOuGgd6Ux19w%3d%3d)
Ông Hà Ngọc Diệp - Khu 7 thị trấn Hưng Hóa, Tam Nông phấn khởi chia sẻ
“Hòa chung không khí phấn khởi của ngày Quốc Khánh mùng 2/9, hơn nữa đó là huyện Tam Nông lại được đón nhận xây dựng huyện nông thôn mới và đặc biệt là thị trấn Hưng Hóa năm nay được công nhận đô thi văn minh nên chúng tôi và mọi người chắc chắn còn nhiều trách nhiệm hơn nữa để xây dựng tốt phong trào của địa phương”
Trong những ngày này, huyện Tam Nông tưng bừng cờ hoa, biểu ngữ. Trên tất cả các tuyến đường, ngõ phố, cờ Tổ quốc tung bay rực đỏ. Các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao được tổ chức với sự tham gia tích cực của quần chúng Nhân dân. Trung tâm VHTTDL&TT huyện đẩy mạnh việc tuyên truyền, cổ động trực quan góp phần cổ vũ toàn Đảng, toàn dân phát huy tinh thần yêu nước, ý chí tự lực tự cường, sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc thực hiện tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2023/9_2_3.jpg?ver=0yFTqi8dljHOuGgd6Ux19w%3d%3d)
Ông Nguyễn Hữu Thanh - Phó Giám đốc Trung tâm VHTTDL&TT Tam Nông cho biết
“Hòa chung trong niềm vui và phấn khởi kỷ niệm 78 năm Quốc khánh mùng 2/9. Trung VHTTDL&TT huyện Tam Nông với chức năng nhiệm vụ đã chủ động cùng phối hợp cùng với các cơ quan đơn vị hướng dẫn các cơ quan đơn vị, các xã, thị trấn tổ chức các hoạt động tuyên truyền, trang trí khánh tiết, treo băng zôn, cờ để chào mừng ngày Tết độc lập, đồng thời chúng tôi cũng chuẩn bị chỉnh trang lại toàn bộ các pano, cụm pano lớn để cùng với Đảng bộ và Nhân dân trong huyện để hoàn thành các mục tiêu về đích huyện nông thôn mới trong năm 2023 ”
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2023/9_2_2.jpg?ver=0yFTqi8dljHOuGgd6Ux19w%3d%3d)
Chỉ đạo công tác trang trí khánh tiết
Niềm vui ngày Quốc khánh đang tràn ngập trên quê hương Tam Nông. Niềm vui ấy sẽ tiếp tục trở thành động lực để thúc đẩy sự đoàn kết, chung tay của toàn Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân trong huyện hoàn thành thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, kinh tế, VHXH năm 2023 và cả nhiệm kỳ 2020-2025, chào đón sự thành công trong chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng Nông thôn mới trên địa bàn huyện./.
Hải Đăng - Đăng Đôn