![](/Portals/0/Huy%E1%BB%87n%20Tam%20N%C3%B4ng/Anh%20tin%20bai/N%C4%83m%202020/Untitled-1.jpg?ver=2020-01-04-192722-333)
Toàn cảnh Hội nghị
Đồng chí Hán Minh Hải - Huyện ủy viên, Trưởng phòng GD&ĐT, Phó Trưởng ban Chỉ đạo Hội khỏe Phù Đổng huyện chủ trì Hội nghị. Cùng dự có các đồng chí đại diện lãnh đạo: Phòng VH&TT, VP HĐND&UBND huyện, phòng TC&KH, Trung tâm VHTT&DL, Đài TT-TH huyện, Công an huyện, Thị trấn Hưng Hóa; Lãnh đạo, chuyên viên phòng GD&ĐT và hiệu trưởng trường THCS Hưng Hóa.
Theo Kế hoạch, Hội khỏe Phù Đổng huyện lần thứ XIX, năm 2020 sẽ Khai mạc vào ngày 09/01, tại Trường THCS Hưng Hóa. Tham gia Hội khỏe lần này có 36 đoàn thuộc 36 Trường Tiểu học và THCS trên địa bàn huyện với tổng số 934 VĐV tham gia thi đấu ở 06 bộ môn: Điền kinh, bóng bàn, cầu lông, đá cầu, bơi và thể dục Aerobic. Hội khỏe Phù Đổng tổ chức thi đấu làm 02 giai đoạn, giai đoạn 1 tổ chức thi đấu các môn: Điền kinh, bóng bàn, cầu lông, đá cầu và thể dục Aerobic từ ngày 09/01/2020 đến hết ngày 11/01/2020; giai đoạn 2 tổ chức thi đấu môn bơi vào ngày 18/3/2020.
Tại Hội nghị, các đại biểu đã thảo luận một số vấn đề liên quan đến công tác chuẩn bị tổ chức Hội khỏe Phù Đổng như: Địa điểm thi đấu, cơ sở vật chất, an toàn thực phẩm, Y tế, an toàn giao thông, an ninh trật tự, kinh phí tổ chức, phân công nhiệm vụ cho Ban chỉ đạo, Ban tổ chức..
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Phó Trưởng ban chỉ đạo – chủ trì Hội nghị, tập trung chỉ đạo việc quán triệt tinh thần Hội khỏe Phù Đổng đến toàn thể cán bộ, giáo viên và học sinh trong toàn huyện; phối hợp với các ngành liên quan rà soát địa điểm, cơ sở vật chất phục vụ thi đấu, đặc biệt là chú ý đến vấn đề an toàn tuyệt đối cho học sinh trong lĩnh vực giao thông, cháy nổ, an toàn thực phẩm, vệ sinh môi trường, chăm sóc sức khỏe cho các VĐV...Tăng cường công tác tuyên truyền sâu rộng trong nhân dân về mục đích, ý nghĩa việc tổ chức Hội khỏe Phù Đổng huyện… Để Hội khỏe Phù Đổng huyện Tam Nông lần thứ XIX, năm 2020 thành công tốt đẹp./.
Đăng Đôn