Cùng dự có: Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí Lãnh đạo phòng Văn hóa và thông tin, Giáo dục và Đào tạo, Trung tâm Văn hóa - Thể thao và Du lịch và 15 HLV, VĐV Đội bóng đá nhi đồng huyện.
![](/Portals/0/Huy%E1%BB%87n%20Tam%20N%C3%B4ng/Anh%20tin%20bai/N%C4%83m%202020/12.24..jpg?ver=2020-12-02-151334-917)
Đồng chí Nguyễn Chí Thắng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - UVBTVHU, Phó Chủ tịch UBND huyện và các đại biểu chụp ảnh chung với Đội bóng đá Nhi đồng huyện.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy biểu dương thành tích mà Đội bóng đá Nhi đồng huyện nhà đạt được tại giải bóng đá thiếu niên - nhi đồng Cúp Truyền hình - VNPT năm 2020. Đồng thời, đề nghị các VĐV, HLV tiếp tục nỗ lực phấn đấu để đạt nhiều thành tích hơn nữa không chỉ trong thể thao, trong bóng đá mà phải học thật giỏi, công tác thật tốt, đóng góp vào sự phát triển và đi lên của huyện.
Đồng chí cũng đánh giá cao các nhà tài trợ - “mạnh thường quân” đã đồng hành hỗ trợ, động viên Đội bóng nhi đồng của huyện; đánh giá cao các phụ huynh của các VĐV, các thầy cô giáo đã thường xuyên hỗ trợ, động viên các em thi đấu, mang vinh quang về cho huyện.
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy đề nghị Phòng Văn hóa và Thông tin, phòng Giáo dục và Đào tạo, Trung tâm Văn hóa - Thể thao và Du lịch tiếp tục quan tâm phát hiện, bồi dưỡng đào tạo các vận động viên thể thao thành tích cao cho huyện trong những năm tiếp theo.
Nhân dịp này, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện đã trao thưởng cho các vận động viên, HLV Đội bóng đá Nhi đồng huyện./.
Anh Thắng - TTVHTTDL