Sáng ngày 25/4/2020, tại UBND xã Vạn Xuân, UBMT TQ huyện Tam Nông phối hợp cùng với nhóm Thiện nguyện (những người con xa quê xã Vạn Xuân) đã trao hơn 1 tấn gạo và hơn 12 triệu đồng tiền mặt cho hơn 100 hộ nghèo trên địa bàn xã Vạn Xuân huyện Tam Nông.
![](/Portals/0/Huy%E1%BB%87n%20Tam%20N%C3%B4ng/Anh%20tin%20bai/N%C4%83m%202020/4.27.1.jpg?ver=2020-04-27-135908-353)
Đại diện lãnh đạo xã Vạn Xuân và nhóm Thiện nguyện trao gạo ủng hộ cho người nghèo.
Tại buổi trao quà, đã có 101 hộ nghèo trên địa bàn xã Vạn Xuân huyện Tam Nông được nhận quà hỗ trợ với tổng giá trị gần 30 triệu đồng. Mỗi hộ được hỗ trợ 10kg gạo và 120.000 đồng tiền mặt, toàn bộ số kinh phí này là do nhóm Thiện nguyện gồm những người con của xã Vạn Xuân đang sinh sống và làm việc ở khắp mọi miền Tổ quốc ủng hộ. Hoạt động này là nguồn động viên rất lớn, giúp các gia đình nghèo tại xã Vạn Xuân huyện Tam Nông phần nào vơi đi gánh nặng, ổn định cuộc sống trong thời điểm khó khăn do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19.
T/h: Thu Hương