![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_20_1.jpg?ver=6QDJB5THn2cg1PyQWYF8ig%3d%3d)
Quang cảnh buổi gặp mặt
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu đã cùng nhau ôn lại hành trình 93 năm thành lập, phát triển và trưởng thành của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và những hoạt động nổi bật của các cấp bộ đoàn trên địa bàn huyện Tam Nông trong năm 2023 như toàn huyện kết nạp 833 Đoàn viên mới, giới thiệu kết nạp đảng thành công cho 45 đồng chí; thành lập mới chi đoàn ngoài nhà nước Công ty Cổ phần TAKAO GRANITE; bàn giao 07 công trình thanh niên cấp huyện với tổng trị giá 119 triệu đồng; toàn huyện trồng mới 15.000 cây xanh theo tuyến phân tán; tổ chức 130 lượt ra quân với sự tham gia của 2.700 lượt ĐVTN; phối hợp, tổ chức khám bệnh cấp phát thuốc miễn phí cho 220 đối tượng người cao tuổi trên địa bàn xã Hiền Quan, Hương Nộn với tổng kinh phí trên 47 triệu đồng; tham gia ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2023 với 456 đơn vị máu do ĐVTN tham gia hiến tặng; trao tặng hơn 1050 suất quà với tổng giá trị trên 400 triệu đồng; thăm hỏi tặng 128 xuất quà cho tân binh; giúp đỡ, tặng quà cho 1271 em học sinh với tổng trị giá trên 500 triệu đồng; thực hiện mô hình “Em nuôi của đoàn” giai đoạn I, phối hợp với chương trình "Nhịp nối yêu thương" của công ty CPĐT và TMQT ICOM, từ tháng 6/2023, hỗ trợ hàng tháng cho 9 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện với kinh phí 8,5 triệu một tháng.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_20_2.jpg?ver=6QDJB5THn2cg1PyQWYF8ig%3d%3d)
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_20_3.jpg?ver=6QDJB5THn2cg1PyQWYF8ig%3d%3d)
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Nguyễn Chí Thắng phát biểu chỉ đạo và tặng hoa chúc mừng
Phát biểu tại buổi họp mặt, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Nguyễn Chí Thắng đã nhiệt liệt biểu dương những thành quả mà tuổi trẻ huyện nhà đã đạt được trong thời gian qua. Đồng chí đề nghị trong thời gian tới, Đoàn các cấp từ huyện đến cơ sở cần tập trung thực hiện tốt một số nội dung về tiếp tục đẩy mạnh thực hiện cuộc vận động học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh gắn với các chuyên đề hàng năm. Tăng cường công tác tuyên truyền giáo dục truyền thống, đạo đức, lối sống trong đoàn viên thanh niên. Không ngừng xây dựng, củng cố tổ chức Đoàn TNCS Hồ Chí Minh vững mạnh về chính trị, tư tưởng, tổ chức và hành động, xứng đáng là đội dự bị tin cậy của Đảng, thực sự là trường học xã hội chủ nghĩa của thanh niên. Lãnh chỉ đạo tổ chức thành công Đại hội Đại biểu Hội LHTN Việt Nam cấp cơ sở và cấp huyện, nhiệm kỳ 2024-2029.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_20_4.jpg?ver=6QDJB5THn2cg1PyQWYF8ig%3d%3d)
Lãnh đạo huyện tặng hoa các đoàn viên tham gia giao lưu bóng chuyền hơi
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_20_5.jpg?ver=6QDJB5THn2cg1PyQWYF8ig%3d%3d)
Một pha bóng đẹp tại buổi giao lưu bóng chuyền hơi
Ngay sau buổi gặp mặt, Huyện đoàn Tam Nông đã tổ chức giao lưu bóng chuyền hơi tại nhà thi đấu huyện Tam Nông./.
Bấm vào đây để xem tin truyền hình:
Đăng Đôn