![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_24_1.jpg?ver=fsmyD3QPK_51IMd2rvh6Vg%3d%3d)
Quang cảnh lễ khai mạc
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_24_2.jpg?ver=fsmyD3QPK_51IMd2rvh6Vg%3d%3d)
Các đại biểu dự buổi lễ
Dự buổi có đại diện lãnh đạo Hội LHPN huyện; đại diện Huyện đoàn Tam Nông; Lãnh đạo Đảng ủy, Chính quyền, UBMTTQ, trưởng các tổ chức Chính trị xã hội xã Thọ Văn; Bí thư chi bộ, trưởng Ban công tác mặt trận khu dân cư; huấn luyện viên, vận động viên các đội bóng cùng đông đảo nhân dân trong xã.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_24_3.jpg?ver=fsmyD3QPK_51IMd2rvh6Vg%3d%3d)
Các đoàn vận động viên tham gia
Tham gia giải bóng đá nữ lần thứ nhất năm 2024 có sự góp mặt của 9 đội bóng đến từ 8 khu dân cư trên địa bàn xã và đội bóng nữ cán bộ, công chức xã Thọ Văn với tổng số hơn 100 người là huấn luyện viên, vận động viên. Thời gian thi đấu từ ngày 24/3 – 30/3/2024, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm để ban tổ chức chọn ra 3 đội có số điểm cao nhất trao giải nhất, nhì, ba. Các đội còn lại nhận giải khuyến khích.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_24_11.jpg?ver=fsmyD3QPK_51IMd2rvh6Vg%3d%3d)
Ban tổ chức trao cờ lưu niệm cho các đội tham gia
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra trận đấu giữa đội bóng đá nữ khu 1 và khu 9, trận đấu diễn ra hết sức sôi nổi hấp dẫn với nhiều tình huống hay và những pha bóng đẹp, tuy nhiên với nền tảng kỹ thuật vượt trội và sự xuất sắc của thủ môn, đội bóng đá nữ khu 1 đã giành chiến thắng với tỷ số đậm đà 7-0.
![](/Portals/0/Huyện Tam Nông/Anh tin bai/Năm 2024/3_24_4.jpg?ver=fsmyD3QPK_51IMd2rvh6Vg%3d%3d)
Một tình huống khu 1 uy hiếp khung thành của khu 9
Thông qua giải đấu tạo không khí vui tươi, phấn khởi. Tạo sân chơi lành mạnh bổ ích nâng cao sức khoẻ cho cán bộ, hội viên phụ nữ và nhân dân qua đó tạo cơ hội để các chị em hội viên phụ nữ có cơ hội giao lưu, học hỏi, góp phần nâng cao tinh thần đoàn kết. Đồng thời góp phần đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”./.
Đăng Đôn – Tuấn Dũng